Follow us on...
Follow us on Facebook
Kết quả 1 đến 1 của 1
    Super Moderator royal_li's Avatar
    Thanks
    302

[Chuyên đề Kinh Tế Lượng] ỨNG DỤNG PHƯƠNG PHÁP HỒI QUY GMM TRONG PHÂN TÍCH TÀI CHÍNH

Bạn là một UEHER đam mê nghiên cứu khoa học?
    Bạn chưa hiểu rõ về việc ứng dụng kinh tế lượng vào nghiên cứu?

Hay….

Bạn yêu thích và muốn tìm hiểu các mô hình Kinh tế lượng?

Hãy đến với buổi sinh hoạt chuyên đề kinh tế lượng

“ ỨNG DỤNG PHƯƠNG PHÁP HỒI QUY GMM TRONG PHÂN TÍCH TÀI CHÍNH”.

Buổi báo cáo sẽ được diễn ra vào:
    Thời gian: B202 13h00-16h30 Chủ nhật, ngày 23/11/2014
    Địa điểm : cơ sở B - đường Nguyễn Tri Phương, Q.10, TPHCM.

Đến với buổi sinh hoạt này bạn sẽ có cơ hội hiểu rõ hơn lý thuyết tổng quan, ý nghĩa, ứng dụng của mô hình GMM trong các bài nghiên cứu cũng như được hướng dẫn thực hành mô hình GMM trên tình huống thực tế. Ngoài ra đây cũng là nơi để các bạn có thể chia sẽ kiến thức, hỏi đáp thắc mắc về các vấn đề liên quan.

Chúng mình tin chắc rằng buổi sinh hoạt sẽ đem đến cho các bạn những kiến thức vô cùng mới mẻ và thực sự bổ ích giúp các bạn có thể hoàn thành tốt hơn bài nghiên cứu của mình, nhất là các bạn đang và sẽ thực hiện các đề tài nghiên cứu UEH 500, nhà kinh tế trẻ, đặc biệt là chuẩn bị cho khóa luận tốt nghiệp sắp đến.

Không những thế các bạn sẽ được hướng dẫn thực hành chạy số liệu của Việt Nam trên phần mềm Eview nên các bạn nhớ cài phần mềm này trước nha

Còn chần chừ gì nữa, hãy nhanh tay đăng ký tại link

https://docs.google.com/forms/d/1xUmffmHMbuajTbHtz-n4sanCDfxqAUqI7hkmlGmPxG8/viewform

từ ngày 16/11/2014 – 22/11/2014 để tham gia cùng chúng mình nào!
    Đừng quên mang theo laptop và đồ sạc pin để được thực hành cùng các báo cáo viên nhé!

2. Có một mém đã nhấn thanks vì quá cảm động

luuylisa (21-11-2014)

Từ khóa:

chuyen de kinh te luong

kinh tế lượng gmm

phương pháp hồi quy gmm

các chuyên đề trong kinh tế lượng