Follow us on...
Follow us on Facebook
Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 41 đến 50 của 50
    Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi FBS Markets Inc Xem bài viết
    Phải đầy đủ cả 2 mặt CMND trước và sau nha Bạn! Bạn vào khu vực cá nhân xác minh lại nha!
    Mình đã xác minh xong, nhận 5$ bonus rồi giờ tiếp theo làm gì?

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Hoàng An Xem bài viết
    Mình đã xác minh xong, nhận 5$ bonus rồi giờ tiếp theo làm gì?
    5$ FBS tặng khách hàng để hỗ trợ cho những người mới bắt đầu giao dịch
    Nhiều khách hàng đã bắt đầu đầu tư chỉ với số tiền nhỏ này và thu về rất nhiều lợi nhuận
    Những nhà đầu tư lớn hơn họ sẵn sàng nạp tiền để thu về lợi nhuận cao hơn
    5$ vẫn có thể giao dịch thuận lợi là do FBS cung cấp tỷ lệ đòn bẩy cao lên đến 1:1000
    tức là chỉ với 5$ bạn có thể mua khối lượng giao dịch lớn hơn con số đó gấp nhiều lần
    Sự chênh lệch giá này sẽ đem về lợi nhuận cho Bạn

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    4
    Cho em giờ giao dịch được không các Bác?

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Điệp Xem bài viết
    Cho em giờ giao dịch được không các Bác?
    Thị trường ngoại hối mở cửa 24 giờ một ngày, 5 ngày một tuần. Có phiên giao dịch tương ứng với thời gian mà thị trường chứng khoán mở cửa trong một khu vực nào đó của thế giới. Thường khối lượng giao dịch cao hơn tại các giao điểm của các phiên. Ngày của FX luôn luôn bắt đầu ở Úc và New Zealand, và sau đó là đến châu Á. Sau đó đến lượt châu Âu và cuối cùng là Hoa Kỳ và Canada.
    Bạn có thể giao dịch bất cứ lúc nào bạn muốn trong tuần làm việc. Bạn có thể mở vị trí tiền tệ của mình cho một vài giờ hoặc thậm chí ít hơn (giao dịch trong ngày) hoặc cho một vài ngày (kinh doanh dài hạn) – chỉ khi bạn cảm thấy phù hợp.

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Bích Vân Xem bài viết
    Demo là tài khoản ảo, cung cấp 1 số tiền ảo để Bạn có thể giao dịch trên đó, rút kinh nghiệm vì có thua lỗ cũng không bị mất gì cả. Nếu mới bắt đầu tìm hieur thì nên Trade Demo để tránh mất tiền oan.
    Nghe thú vị hen, mình giờ mún tham gia demo gì đó thì tham gia ở đâu đây?

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Linh Ngô Xem bài viết
    Nghe thú vị hen, mình giờ mún tham gia demo gì đó thì tham gia ở đâu đây?
    Bạn chọn 1 nhà môi giới ngoại hối nào đó ok rồi mở tài khoản Demo, bắt đầu tìm hiểu và giao dịch.

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    3
    Có Bạn nào có kinh nghiệm gì không chia sẻ với

8. Có một mém đã nhấn thanks vì quá cảm động

FBS Markets Inc (11-12-2015)

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Hoàng An Xem bài viết
    Có Bạn nào có kinh nghiệm gì không chia sẻ với
    Cách để vượt qua nỗi sợ hãi mất tiền khi giao dịch Forex

Cách để vượt qua nỗi sợ hãi khi mất tiền trong giao dịch forex,Kiểm soát tâm lý giao dịch,chọn cho mình một phương pháp giao dịch,Kiểm soát rủi ro của bạn bằng cách đặt Dừng lỗ (Stop loss)
    Bất cứ khi nào bạn đang kinh doanh hoặc đầu tư tiền bạc, bạn có nguy cơ phải gánh chịu một sự thua lỗ. Đây là một trong những chân lý cơ bản của kinh doanh: bạn không thể làm ra tiền mà không dám mạo hiểm tiền. Hãy để tôi nói thẳng, không có cách nào để kinh doanh ngoại hối mà không phải chịu một rủi ro nhất định. Những năm qua, tôi đã nhìn thấy một số sản phẩm được quảng cáo trên thị trường như: Cách để có được lợi nhuận 100% khi giao dịch… Không có các thứ như vậy và tất cả chúng chỉ là một loại lừa gạt mà tôi nghĩ bạn không nên và không muốn dính tới.
    Nhưng đây không phải là những gì tôi muốn nói ở đây. Trong bài viết này tôi muốn nói chuyện về làm thế nào để bạn đối phó với sự sợ hãi mất tiền và ngăn không cho nó phá hoại sự nghiệp kinh doanh của bạn.
    Nỗi lo sợ bị mất tiền có thể làm tổn thương bạn theo hai cách:
    1. Bạn sẽ không thể giao dịch với sự sợ hãi của tất cả những gì có thể xảy ra. Điều này thực sự là không quá xấu, bởi vì khi bạn không thực hiện bất kỳ giao dịch tiền bạc nào thì bạn cũng không bị mất thứ gì. Tuy nhiên, nếu bạn muốn kiếm tiền trong thị trường Forex, bạn cần để có thể chấp nhận rủi ro này.
    2. Nỗi sợ mất tiền của bạn sẽ làm phán đoán của bạn không sáng suốt rồi dẫn đến các quyết định sai lầm. Có rất nhiều ví dụ minh họa cho điều này, vì vậy tôi sẽ không đi sâu vào. Chỉ muốn nói rằng, bạn sẽ có nguy cơ mất nhiều tiền hơn khi bạn để cho nỗi sợ hãi lấn át bạn.
    Các bước để vượt qua sự sợ hãi mất tiền
    1. Đừng lo lắng về nó quá nhiều – Nếu bạn là một người mới bắt đầu, hãy biết rằng điều này là tự nhiên và thậm rất tốt cho bạn. Bạn nên sợ hãi. Đây là tiền của bạn. Bạn đã làm việc chăm chỉ để kiếm được nó. Sợ hãi không có nghĩa là bạn không thể giao dịch. Biết làm thế nào để kiểm soát nỗi sợ hãi cũng là một cái gì đó cần phải thực hành. Nó sẽ đến.

2. Giao dịch một số tiền nhỏ với một đòn bẩy thấp – Bạn sẽ không chịu rủi ro quá nhiều . Bạn không cần phải đặt quá nhiều tiền vào tài khoản giao dịch (ngay cả khi họ nói với bạn rằng bạn nên làm thế). Mục tiêu chính của bạn là để tránh rủi ro. Chỉ khi bạn kiểm soát được rủi ro thì lợi nhuận mới tới với bạn được.

Giao dịch với một đòn bẩy cao làm bạn chịu rủi ro cao hơn bởi vì mỗi biến động giá tạo ra một sự thay đổi lớn trong giá trị của vị thế của bạn. Điều này đúng khi có lời cũng như khi thua lỗ, nhưng khi bất kỳ sự thua lỗ nào xảy ra thì đó lại là vấn đề lớn . Vì vậy, hãy giao dịch với một đòn bẩy thấp.

3. Kiểm soát rủi ro của bạn bằng cách đặt Dừng lỗ (Stop loss) tại mức giá mà bạn kỳ vọng. Điều này có nghĩa rằng bạn không được dời Stop Loss một khi bạn đã đặt. Hãy để lệnh tiếp tục chạy cho đến khi kết thúc thì thôi.

4. Hãy chọn cho mình một phương pháp giao dịch và phải tuân thủ nó. Một hệ thống giao dịch hoàn thiện sẽ cho bạn quy tắc về mẫu hình, điểm vào lệnh, đóng lệnh, và nó sẽ là một kế hoạnh mà bạn có thể làm theo.

5. Kiểm soát tâm lý giao dịch của bạn. Bạn phải học cách kiểm soát cảm xúc của bạn để trở thành một trader ổn định và đáng tin cậy. Kiểm soát được cảm xúc của mình cũng sẽ làm giảm nỗi sợ hãi khi bạn mất tiền và cũng chắc rằng nó không làm bạn tuyệt vọng.

Sợ hãi là tốt. Nó giúp bạn thận trọng. Chỉ cần chắc rằng nó không quyết định tất cả các hành động của bạn . Sử dụng những lời khuyên trên. Chúng có thể giúp bạn trở thành một nhà kinh doanh ngoại hối tốt hơn.

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    1
    6 nguyên tắc vàng khi tham gia Forex

Chơi Forex cũng giống như quan sát một bầy cá đang bơi.Bầy cá lúc thì bơi rất đều đặn, lúc thì bơi tán loạn. Vậy khi nhìn chúng bơi, bạn có chắc rằng mình có thể đoán trước được hướng đi của chúng ? Điều gì đã tác động đến lối di chuyển của bầy cá ? Tại sao có lúc chúng rất kỉ luật và bơi ngay hằng thẳng lối, lại có lúc chúng bơi không theo một hướng nhất định nào cả? Bạn không thể nào biết được trừ phi bạn có thể phán đoán được những gì chúng cảm nhận khi bơi. Loài cá có một bản năng tự nhiên để nhận biết những hoàn cảnh và điều kiện môi trường xung quanh, từ đó phản ứng một cách phù hợp.Vì thế, nếu hiểu được phần nào bản năng ấy thì bạn có thể phán đoán hướng bơi của chúng một cách chính xác hơn.

Thôi không bàn về cá nữa, quay về với forex nào.Thật ra thì chơi forex cũng tương tự như xem cá vậy : ta cần phát triển khả năng nhận biết những gì xảy ra quanh ta. Chắc chắn chúng ta không thể tiên đoán hết được mọi điều trên thị trường forex nhưng ta có thể dựa vào những hiểu biết về hòan cảnh thị trường , được đúc kết lại thành bộ bí kíp gồm 6 nguyên tắc vàng (sẽ trình bày sau) , để đưa ra những lựa chọn chính xác hơn trong kinh doanh. Một khi luyện được pho bí kíp này , bạn đã trở nên chững chạc hơn trong chốn thương trường và có thể bắt đầu với một kế họach kinh doanh toàn diện.
    Sau đây là 6 nguyên tắc vàng khi chơi forex , gắn liền với 6 đại từ nghi vấn rất quen thuộc: Who Why Where What When và How (“Ai” , “Tại sao” , “Ở đâu”, “Cái gì”, “Khi nào” và “Như thế nào”
    Who trades forex?
    Những đối tượng nào chơi forex?
    “Biết người biết ta, trăm trận trăm thắng”.Cần phải biết những ai đang tham gia thị trường ngoại hối, tại sao họ thành công và làm cách nào để cạnh tranh với họ ?
    ƒ Why trade forex?
    Tại sao lại chơi forex?
    Forex mang lại những khỏan lợi nhuận cực lớn, nhưng không phải nhà đầu tư nào cũng có thể thu được số lợi đó. Bạn có thể là một trong số những nhà đầu tư tạo ra lợi nhuận hay không ? It’s up to you
    ƒ Where should you trade?
    Nên kinh doanh ở đâu?
    Chọn nhà cung cấp dịch vụ phù hợp với phong cách kinh doanh của bạn
    ƒ What should you trade?
    Nên kinh doanh mặt hàng nào?
    Lựa chọn cặp tiền tệ , cách thâm nhập và rời khỏi thị trường, các phương pháp quản lý tiền bạc thích hợp nhất với bạn, giúp bạn có thể thu lợi nhuận cao nhất
    ƒ When should you trade?
    Khi nào thì nên giao dịch ?
    Giao dịch khi tình hình có vẻ thuận lợi để thực hiện hệ thống kinh doanh của bạn.
    ƒ How should you trade?
    Giao dịch như thế nào ?
    Sử dụng những phương tiện giúp tăng tối đa khả năng cạnh tranh của bạn với những đối thủ tiềm năng khác.
    # Không ai mạnh hơn thị trường
    # Giao dịch dựa trên những xu hướng thị trường thay vì chỉ tập trung xác định điểm cao nhất và thấp nhất của giá
    # Có ít nhất 3 xu hướng của thị trường : xu hướng tăng, xu hướng giảm và xu hướng ổn định. Bạn phải có chiến lược riêng cho từng xu hướng.
    # Đứng ngoài thị trường cũng là 1 trong những chiến lược cần thiết của bạn.
    # Mua nhanh bán nhanh khi thị trường có khuynh hướng lên hoặc xuống.
    # Một dấu hiệu mua kết thúc bằng một dấu hiệu bán và ngược lại.
    # Phân tích những thất bại của bạn và rút ra bài học từ nó. Tất cả những bài học của bạn đều đắt giá, và bạn phải trả tiền cho nó.
    # Sử dụng những nguyên tắc quản lý tiền.
    # Không giao dịch bốc đồng, phải có kế hoạch
    # Đừng bao giờ để tài khoản của bạn phải chạm đến “margin call”
    # Giao dịch theo mô hình Pattern: Mô hình revesal, mô hình Exhaustion , và mô hình breakaway luôn xuất hiện. Học cách thấy được mô hình trong mọi giao dịch.
    # K.I.S.S – Keep It Simple Stupid , phức tạp hơn không có nghĩa là tốt hơn mà ngược lại.
    # Mua theo tin đồn, bán theo thông tin “Buy the rumor, sell the news”.
    # Thời gian là nhân tố quyết định trong giao dịch tiền tệ.
    # Chiến lược “mua và giữ” không tồn tại trong thị trường forex.
    # Luôn có 2 tài khoản. 1 tài khoản thật và 1 tài khoản ảo. Việc học tập sẽ không ngừng lại
    # Phân tích cơ bản nghiên cứu nguyên nhân của sự biến động thị trường, trong khi phân tích kĩ thuật đánh giá tác động của sự biến động đó.
    # Trong giao dịch ngoại hối, cần 4 điểm mới tạo nên mô hình tam giác (triangle). Nên nhớ rằng 2 điểm mới xác định được 1 xu hướng.
    # Đường trung bình ( The moving average) chỉ là mức theo sau thị trường, không phải dẫn dắt thị trường. Nó không được đánh giá cao và chỉ mang tính phản ứng lại với thị trường. Chỉ số trung bình cho ta biết điểm khởi đầu của một xu hướng, nhưng chỉ sau khi xu hướng đó diễn ra.
    # Cắt giảm thua lỗ là việc rất khó khăn đối với người giao dịch. Khả năng cắt giảm thua lỗ đúng lúc là kĩ năng của nhà đầu tư dày dạn kinh nghiệm.
    # các mô hình rất đáng quan tâm vì nó rất phổ biến: Đầu Vai, 2 đỉnh, Gáp, Cờ, Gẩy hổ trợ, vượt cản, Triangle.
    # Lý thuyết sóng Elliot – 1 xu hướng gồm 5 bước sóng là 1 xu hướng dài han
    # Lý thuyết sóng Elliot – Số lượng sóng phục thuộc vào chuỗi Finobacci
    # Lý thuyết sóng Elliot – Thị trường xuống không thể thấp hơn đáy của bước sóng thứ 4.
    # Lý thuyết sóng Elliot – Bước sóng 4 không thể lấn qua bước sóng 1.
    # Support và resistance công cụ hiệu quả nhất để xác định điểm vào và ra thị trường. Để sử dụng côgn cụ chặn lỗ, đồ thị hỗ trợ và bảo vệ có vai trò quan trọng nhất.
    # Một trong những ngành hàng bị ảnh hưởng nhiều nhất bởi USD là thị trường vàng. Giá của vàng và USD thường biến động tỉ lệ nghịch với nhau.
    # Đồng Yên nhạy cảm với biến động giá cả và do tác động của thị trường nguyên liệu thô.
    # Những quốc gia sản xuất hàng hóa ( Canada, Australia, N.Zealand) phụ thuộc nhiều vào Nhật hơn các nước khác.
    # Đồng Yên nhạy cảm với dự báo của chỉ số Nikkei, thị trường Chứng khoán Nhật và thị trường bất động sản.

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Bạn nào cần tài liệu cơ bản về thị trường này thì để lại mail mình gửi cho nhé.

đệm giảm chấn xe ô tô

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345

Từ khóa:

:3