Follow us on...
Follow us on Facebook
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành Viên Đã Kích Hoạt Bon Senpai's Avatar
    Đang ở
    HCM City
    Thanks
    13

[Cảnh báo] Dàn cảnh cướp

Tín xin tường trình lại toàn bộ câu chuyện mà Tín vừa gặp phải:

Khoảng 21h30p ngày 3/11/2015 khi đang lưu thông trên đoạn CMT8 hướng từ quận 1 về quận 10, chạy tới ngã tư Nguyễn Đình Chiểu - CMT8 dừng đèn đỏ thì thấy có 4 đối tượng (2 trai, 2 gái) chở nhau cứ nhìn nhìn xầm xì chỉ về hướng mình thì theo kinh nghiệm đọc sách báo là Tín nghi có chiện không hay rồi, thế là đèn xanh mình tất tốc chạy nhanh về nhà thì họ đuổi theo, được khoảng 500m họ cúp đầu xe Tín, do chuẩn bị trước nên Tín dừng xe khóa cổ, để xe ngã rồi bỏ chạy tung hô Cướp Dàn Cảnh. Bọn nó cũng chạy theo đánh Tín rồi nói Ba mình thiếu nợ nó 1 tỷ 8 gì đó, mà nó chạy kg lại Tín nên Tín cứ chạy vòng vong ngoài đường rồi la lên, nhờ vậy mà người dân bắt đầu tràn ra bênh vực cho Tín, nhưng bọn này rất hung nó làm rất dữ. Chúng nó diễn rất sâu lun, cứ như Tín là kẻ thù giết người nhá nó đấy, nó cứ tấp tấp tới đánh Tín để Tín kg nói được gì. Nên các bạn phải bình tĩnh, vừa chạy và vừa hô lớn đừng để nó túm lại là coi như hết flim không ai giúp được mình nữa đâu. Khoảng 15p sau thì có 1 anh Công An ghé qua rồi nói nói mấy câu ảnh bỏ đi lun (đây là chi tiết mình buồn nhất) mặc mình kêu ảnh ở lại, xong mọi người kêu mình đi về, nhưng biết thế nào nó cũng đi theo nên mình kg dám về. Rồi khoảng 5p sau thì có thêm 2 anh công an đến lúc này thì mình an tâm hơn! Mà bọn nó vẫn rất hung dữ, xong rồi anh công an mới chở mình về đồn trước. 1 hồi chở bọn nó về đồn lun, nó vẫn vậy, kêu quen người này người kia chức lớn chức bự nên ra vẻ không sợ, mặc cho công an muốn nói chiện đàng hoàng nhưng bọn nó kg hợp tác, rối đoạn sau người nhà đồng bọn nó kéo thêm hơn chục người làm búa xua âm binh cái phường, lúc đó phường cũng gọi cho bên hình sự sang tầm hơn chục người để hỗ trợ. Đứng trong nhà kính nhìn ra mà Tín chỉ biết sợ và nghĩ mình đang dính đến cái gì thế này, sao nghiêm trọng đến thế...! Nói chung là kể đến đây thôi, kể để mọi người biết để mà cảnh giác hơn vì bây giờ nó rất là tinh vi, Tín mà không bình tĩnh là coi như vừa bị đánh mà vừa mất xe rồi! Chiện còn nhiều chi tiết không kể hết được, Tín chỉ kể phần chính thôi. Nhân đây Tín cũng xin chân thành cảm ơn mấy anh và chú công an ở Phường 4, Quận 3, đặc biệt là anh Tuấn. Và cảm ơn 4 anh BVDP đã hộ tống Tín về đến nhà an toàn. Còn hình sự thì...........nhưng bù lại được mấy anh và chú CA Phường rất uy nghiêm, anh dũng, và đứng về công lý!

P/s: Tín không cần like, Tín chỉ cần mọi người Share để chúng ta hãy cảnh giác và tự bảo vệ cho mình đặc biệt là những bạn hay đi con đường trên, vẻ ngoài hầm hố của Tín mà còn rơi vô tầm ngấm bọn nó thì các bạn nữ yếu ớt sẽ còn ra sao nữa! Giờ mới về đến nhà mà hồn vẫn ở đâu đó.....!
    Thêm: Trên đường dàn cảnh cướp bọn nó kg chỉ có 4 người mà có thêm 2 người giả bộ làm dân đến giúp mình nữa, lúc vô phường mình cũng thấy 2 người đó cùng đồng bọn nó hơn chục người la lối tanh bành. Nghe đâu thì bọn này rất có số má, chủ yếu bên Quận 5, này tràn sang quận 3 vs 10. Quen lớn rất nhiều, thế nên các bạn biết rồi đó, nó làm lọn xong đi về tỉnh bơ.

-------> Phúc thì không phải Họa, mà Họa thì không thể nào tránh <-------
    FB: nguyễn hữu tín

2. Có 4 mém đã nhấn thanks bài viết này vì quá cảm kích :">

atroublestar (09-11-2015),HoagTuan (15-05-2017),kitado (11-09-2016),phuotstore (17-11-2015)

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    1
    hic, mình chạy chậm lắm, gặp cảnh này chắc ko biết làm sao đây

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Bọn này chỉ nhằm vào phụ nữ đi một mình vào tối muộn, rất nhiều trường hợp chỉ biết chạy khóc lóc và không hô cứu.. Mọi người khi gặp phải bình tĩnh xử lý, phải đánh trả, hoặc ít nhất giữ lại được 1 người trong số chúng rồi kêu cứu. SAu đó nên đên công an phương trình báo

Từ khóa:

:3