Follow us on...
Follow us on Facebook
Kết quả 1 đến 1 của 1
    Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    0

Post Kinh nghiệm chuyển nhà sinh viên và những điều cần lưu ý

Là một sinh viên đi ở trọ chắc hẳn hầu hết chúng ta đã từng ít nhất một lần chuyển nhà trọ đến nơi ở mới, tuy nhiên nếu chưa có kinh nghiệm thì việc chuyển nhà của bạn có thể sẽ mất nhiều thời gian, công sức, thậm chí có thể làm hỏng hóc, méo mó đồ đạc. Vậy làm thế nào để công việc của bạn diễn ra được suôn sẻ không mất thời gian công sức của bạn? Việc này không khó, chỉ với những kinh nghiệm chuyển nhà dưới đây mình hy vọng có thể giúp ích các bạn trong việc này.

Chuẩn bị:
    Trước khi bạn có dự định chuyển nhà trọ, bạn cần lên kế hoạch trước và tính toán xem lượng đồ đạc của mình gồm những gì. Từ đó bạn có thể mua hộp carton về để chứa các tài liệu cũng như một số đồ đạc bạn cần vận chuyển. Trong trường hợp bạn có nhiều hàng dễ vỡ, các bạn nên chuẩn bị một ít giấy báo, nếu có thể bạn hãy chuẩn bị màng xốp hơi để bọc lót các loại đồ dễ vỡ này.

Sau khi đã chuẩn bị những vật tư cần thiết, bạn hãy cho các loại giấy tờ và những đồ nhỏ vào thùng carton, sau đó lấy băng dính dán lại. Với các loại mặt hàng dễ vỡ, các bạn nên đánh dấu để khi chuyển nhà sẽ lưu ý hơn. Ngoài ra, tất cả các loại đồ đạc các bạn cũng nên đánh dấu để khi chuyển đến phòng trọ mới các bạn có thể dễ dàng tìm kiếm đồ đạc.

Chuyển nhà:
    Nếu lượng đồ đạc cần chuyển dọn của bạn không nhiều và không có những đồ đạc cồng kềnh thì bạn nên tự vận chuyển nhà bằng các phương tiện cá nhân như xe máy. Các bạn cũng có thể nhờ sự hỗ trợ của các bạn xóm trọ để công việc được diễn ra nhanh nhất.

Nếu bạn có nhiều đồ đạc cần vận chuyển, thì tốt nhất bạn nên thuê xe để đỡ mất nhiều công sức, đồng thời cũng đảm bảo an toàn cho đồ đạc của mình. Để tiết kiệm chi phí các bạn có thể thuê xe ba gác để vận chuyển, tuy nhiên theo mình tốt nhất các bạn nên thuê dịch vụ chuyển nhà của các công ty uy tín như Taxi tải Thành Hưng để đảm bảo an toàn cho mọi tài sản của bạn, đồng thời tránh đỗ vỡ, hỏng hóc đồ đạc.

Các đồ đạc như sách vở, hoặc các đồ đạc thông thường các bạn hãy xếp ở dưới. Các loại đồ đạc dễ vỡ các bạn nên chuyển nhẹ nhàng, để lên trên cùng để tránh bị đổ vỡ. Sau khi chuyển đến phòng trọ mới, các bạn hãy lấy đồ đạc và xắp xếp lại theo ý muốn.

Như vậy trên đây là một số kinh nghiệm khá thiết thực, các bạn có thể áp dụng mỗi khi chuyển nhà để tiết kiệm thời gian, công sức. Chúc các bạn vui vẻ!

Lần sửa cuối ngày 29-06-2017 lúc 07:41 AM.

Từ khóa:

lưu ý chuyển phòng trọ mới