Follow us on...
Follow us on Facebook
Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    1

Muốn lãnh đạo giỏi từ khi còn sinh viên phải làm sao?

Hic, đang là sinh viên nhưng em nó mộng hơi cao ạ. Em muốn trở thành CEO của các tập đoàn lớn. Nhưng em biết điều đó k dễ dàng gì, cần phải qua quá trình khổ luyện từ thời sinh viên. Các anh chị nào có thể tư vấn không ạ?

Ngọc Nguyễn

Banned Member
    Thanks
    1
    thì nên bắt đầu từ các bước nhỏ nhất thôi. Cầu thang không thể bước 1 bước là lên được sân thượng

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenngocvnu Xem bài viết
    Hic, đang là sinh viên nhưng em nó mộng hơi cao ạ. Em muốn trở thành CEO của các tập đoàn lớn. Nhưng em biết điều đó k dễ dàng gì, cần phải qua quá trình khổ luyện từ thời sinh viên. Các anh chị nào có thể tư vấn không ạ?
    Thế chưa đi làm có thể tư vấn được không bạn!

Thành Viên Đã Kích Hoạt Selling Power's Avatar
    Thanks
    0
    mơ mộng không sao, nhưng có quyết tâm được bao nhiêu % để làm hiện thực.

Trước hết bạn quản lý được mục tiêu học tập nghề nghiệp, tài chính của mình, rồi tìm hiểu hoạt động của 1 doanh nghiệp nhỏ -> lớn. Bạn phải đầu tư học kỹ năng. Bạn xem các đơn vị đào tạo CEO họ đào tạo thêm gì để hình dung thử mình cần phấn đấu thế nào

SellingPower.vn

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Selling Power Xem bài viết
    mơ mộng không sao, nhưng có quyết tâm được bao nhiêu % để làm hiện thực.

Trước hết bạn quản lý được mục tiêu học tập nghề nghiệp, tài chính của mình, rồi tìm hiểu hoạt động của 1 doanh nghiệp nhỏ -> lớn. Bạn phải đầu tư học kỹ năng. Bạn xem các đơn vị đào tạo CEO họ đào tạo thêm gì để hình dung thử mình cần phấn đấu thế nào

Nhân lực nước mình thiếu kỹ năng kinh khủng luôn ý, mình đọc báo thấy mà phát rầu: http://www.doanhnhansaigon.vn/van-de...-nhap/1086616/

Học kỹ năng nên học ở đâu tốt hả bạn

Ngọc Nguyễn

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    0
    mình nghĩ có ước mơ thì nên cố gắng thực hiện ước mơ đó bạn ak, ban đầu bạn thử khởi nghiệp bằng việc kinh doanh nhỏ xem sao, mình nghĩ phải có trải nghiệm và có nền tảng thì mới có thể thành công được, bạn cũng nên đầu tư học hỏi thêm các khóa ngắn hạn hoặc các chương trình đào tạo dành cho người quản lý của nước ngoài, trang bị đủ kiến thức để chính chiến bạn nhé. Chúc bạn thành công

No Avatar

nguyenngocvnu

Khóa học nên học ở đâu tốt hả bạn

15:54, 8th Sep 2016

7. Có một mém đã nhấn thanks vì quá cảm động

nguyenngocvnu (08-09-2016)

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    1
    Trích dẫn Gửi bởi AnNam Xem bài viết
    Thế chưa đi làm có thể tư vấn được không bạn!
    Cứ tự nhiên bạn nhé

Ngọc Nguyễn

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    1
    Nên học ở đâu tốt hả bạn? Mình sau này tốt nghiệp muốn học khóa dài hạn như MBA luôn ấy để có bằng cấp cho bằng người ta
    Trích dẫn Gửi bởi MaiPhuong2204 Xem bài viết
    mình nghĩ có ước mơ thì nên cố gắng thực hiện ước mơ đó bạn ak, ban đầu bạn thử khởi nghiệp bằng việc kinh doanh nhỏ xem sao, mình nghĩ phải có trải nghiệm và có nền tảng thì mới có thể thành công được, bạn cũng nên đầu tư học hỏi thêm các khóa ngắn hạn hoặc các chương trình đào tạo dành cho người quản lý của nước ngoài, trang bị đủ kiến thức để chính chiến bạn nhé. Chúc bạn thành công

Ngọc Nguyễn

Từ khóa:

:3