Follow us on...
Follow us on Facebook
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    0

Luyện tiếng Anh theo chuyên đề

Sự kiện đội bóng U23 VN đã làm nên những điều kỳ diệu tại giải Châu Á đã làm chấn động thế
    giới.Chúng ta đang tận hưởng những khoảnh khắc tuyệt vời này và có lẻ sẽ là câu chuyện được
    bàn tán rôm rả trong suốt thời gian tới. Nhân việc này , tôi bỗng lóe lên một suy nghĩ về một
    ngoại ngữ mình đang học đó là tiếng Anh, rằng tại sao mình không học theo Chuyên đề - Sự kiện
    ? Nghĩa là khi chúng ta đang vất vả , bức bí vì cách học truyền thống mãi mà không thấm, học
    đâu quên đó thì nên thay đổi cách học ngay, bằng cách khi có một sự kiện nào đó diễn ra hàng
    ngày hoặc vào một thời điểm đặc biệt , dựa vào đó để chúng ta luyện Tiếng anh . Và tôi chọn
    mùa giải “vô địch Châu Á” vừa rồi để học đấy các bạn ạ. Đơn giản thôi, vừa xem đá bóng , vừa
    cổ vũ cho đội nhà và vừa luyện Từ vựng . Thật thú vị, chưa bao giờ tôi lại học nhanh và đầy
    hứng thú như vậy, nào là : Khung thành, sân cỏ , phạt đền, phạt góc cho đến Cầu thủ , HLV,
    trọng tài …đều được tôi dịch sang tiếng Anh và cứ thế mà luyện đọc theo quả bóng đang lăn trên
    sân cỏ. Cứ sau mỗi trận đấu là tôi có thêm khá nhiều từ chuyên đề về Bóng đá , đến trận tiếp theo
    tôi lại sử dụng ngữ pháp và từ vựng đã học để ráp thành câu. Và sau mùa giải , tôi đã hiểu nhiều
    về “ngôn ngữ bóng đá bằng tiếng Anh” và có thể xem các giải bóng các châu lục trên internet mà
    không cần phải chờ các đài truyền hình chiếu và bình luận bằng tiếng Việt nữa . Lợi hại quá phải
    không các bạn , hãy thử xem , nếu chưa có chuyên đề nào cụ thể thì bạn hãy vào Lingcor.net,
    nhiều bài để các bạn chọn và luyện theo cách của mình

Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm

2. Có một mém đã nhấn thanks vì quá cảm động

NgocHa_95 (07-02-2018)

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    3
    Sau khi đọc bài mình có vào học thử. Vừa học vừa chơi mà nhớ từ rất nhanh nhé. Thanks bạn

4. Có một mém đã nhấn thanks vì quá cảm động

NgocHa_95 (07-02-2018)

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    7
    Sao mình lại không biết trang Lingcor sớm hơn nhỉ. Học từ vựng mà nhớ rất nhanh, mình cảm thấy thế, Thanks B!

Từ khóa:

:3