Follow us on...
Follow us on Facebook
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    0

Tập thể dục thể thao không chỉ có lợi ích lâu dài mà còn có lợi ích tức thì

1. Ngồi thiền và tập Yoga.

Nghiên cứu chỉ ra rằng, ngồi thiền hoặc luyện tập Yoga giúp người hút thuốc giảm bớt cơn thèm thuốc, cai thuốc lá một cách hiệu quả, ngay cả khi bạn chưa thực sự cố gắng.
    –> Chào bạn, thật sự là tôi không biết nghiên cứu của ai đã nói điều này. Nhưng tôi tin chắc rằng khi ngồi thiền, tâm trí bạn sẽ không nghĩ đến thuốc lá. Bạn chưa ngồi thiền, hoặc chưa có duyên được ngồi nên cũng khó nói. Tuy nhiên thiền là một phương pháp mà tôi cho là hiệu quả.
    #2. Tập thể dục, thể thao mỗi ngày.

Bạn biết thói quen hút thuốc lá, thuốc lào của bạn diễn ra lúc nào không? Có thể là lúc bạn đang thấy mệt mỏi, uể ỏa, hoặc lúc nhàm chán. Tập thể dục thể thao không chỉ có lợi ích lâu dài mà còn có lợi ích tức thì. Nó giúp bạn khỏe khoắn, hết mệt mỏi, tràn trề sinh lực, và tập thể dục thì không thể nhàm chán như ngồi không được.
    Đây có thể sẽ là khắc tinh của thói quen khiến bạn hút thuốc lá.
    #3. Chơi với những người không hút thuốc là cách cai thuốc lá hiệu quả

Ông bà ta thường bảo rằng “Gần mực thì đen, gần đèn thì sáng”. Vậy nên, những người hút thuốc lá thì thường là bạn bè họ sẽ hút thuốc lá. Dù bạn có không chủ động hút thì cũng bị hút thụ động. Vậy nên, hãy dành thời gian cho người không hút thuốc. Bạn không có cơ hội thấy điếu thuốc nên cơ hội hút hay bị mời hút là bạn tránh được.

Xem thêm: nước súc miệng cai thuốc lá

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Cảm ơn bài viết của bạn

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    0
    nhưng k có thời gian

Từ khóa:

:3