Follow us on...
Follow us on Facebook
Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên Đã Kích Hoạt Sennyk's Avatar
    Thanks
    702

Bài tập Phân tích lợi ích – chi phí

Đây là file một số bài tập CBA do thầy Phùng Thanh Bình và thầy Trương Đăng Thụy biên soạn.
    Hy vọng nó sẽ giúp ích cho các bạn trong môn này nhé!

No Avatar

huynhvu2301

bạn có bài giải không bậy bạn

20:18, 18th Apr 2015

No Avatar

sao down k đc v nhỉ???

21:52, 16th Mar 2016

File đính kèm (Chỉ dành cho thành viên đã đăng nhập) File đính kèm (Chỉ dành cho thành viên đã đăng nhập)
    [COLOR=#ff8c00] [FONT=comic sans ms][SIZE=5]không LIKE thì ráng THANKS đi[/SIZE][/FONT][/COLOR]

2. Có 11 mém đã nhấn thanks bài viết này vì quá cảm kích :">

bicep2014 (14-04-2014),bonghoa (27-11-2014),gió đông (16-08-2016),hanhnguyen (23-01-2015),nguyet.kt2013 (22-01-2016),plinh22 (01-03-2015),yunjsan (21-03-2015)

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    1
    Mình có đọc được một bài toán về chi phí và lợi nhuận của hãng xe Ford, nếu thay đổi một chi tiết thiết kế mà quá tốn tiền so với số tiền phải đền bù do xe hay gây tai nạn thì họ sẽ chọn trả tiền tai nạn. Nhưng so sánh giữa lợi ích chi phí thì còn có vấn đề đạo đức ko thể định giá được.

4. Có một mém đã nhấn thanks vì quá cảm động

Sennyk (14-04-2014)

Thành Viên Đã Kích Hoạt Sennyk's Avatar
    Thanks
    702
    Cảm ơn cmt của bạn nhé, Trong môn phân tích lợi ích chi phí (CBA) ở đây người ta đứng trên quan điểm toàn thể xã hội, còn như bạn đánh giá là theo quan điểm phân tích tài chính (F.A), trên quan điểm F.A này, cái người ta quan tâm là lợi nhuận...
    Còn CBA, người ta còn phải xem xét yếu tố tác động của nó tới xã hội (con người, môi trường...), cho nên không phải cứ dự án nào có lợi nhuận cao thì sẽ là dự án được chọn...
    Bọn mình học là CBA....
    Mình không phải PR môn này nhưng mình thấy môn này khá thú vị, và cũng khá trừu tượng, khó hiểu

No Avatar

ua sao minh k down dc ne hic

10:06, 10th May 2016

[COLOR=#ff8c00] [FONT=comic sans ms][SIZE=5]không LIKE thì ráng THANKS đi[/SIZE][/FONT][/COLOR]

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    0
    các bạn ơi có ai có đáp án k ạ? 1 vài bài cũng được. mình muốn so sánh kết quả mà khó quá

Từ khóa:

bài tập phân tích lợi ích chi phí có giải

bài tập phân tích lợi ích chi phí

bài tập môn cba

bài tập phân tích chi phí lợi ích

bài tập cba

bài tập và bài giải phân tích lợi ích chi phí

bai tap loi ich chi phi

bai tap cba

bai tap phan tich loi ich va chi phibài tập nhận dạng lợi ích chi phíví dụ bài toán phân tích chi phí lợi ích CBAbai tap va bai giai phan tich loi ich chi phibai tap mon cbabai tap phan tich loi ich chi phibài tập lợi ích chi phíphan tich loi ich chi phi uehbai tập phân tích lơi ích chi phíbài tập phân tích lợi ích chi phí có đáp anbai tap va loi giai mon phan tich loi ich chi phibai tâp phân tích lợi ích chi phíbai tap loi ich chi phi co dap anbai tap loi ich chi phi co loi giaibai giai loi ich và chi phitai chinh cong phan tich loi ich va chi phi bai taphuong dan giai bai tap mon phan tich loi ich chi phi