Follow us on...
Follow us on Facebook
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Thành Viên Đã Kích Hoạt Bi BeO bOt's Avatar
    Đang ở
    thanh pho HCM
    Thanks
    936

Tổng hợp hỏi đáp về hệ CLC và ISB - UEH !

Chương trình ĐHCQ-CLC
    Năm 2012-2013 2013-2014 mở 6 chuyên ngành:
    + Quản trị kinh doanh tổng hợp
    + Kế toán
    + Tài chính doanh nghiệp
    + Ngân hàng
    + Kinh doanh quốc tế
    + Kiểm toán

Các bạn, nhìu thông tin sai về CLC quá nên a viết bài này. Bạn, anh chị nào không đồng ý có thể góp ý để đưa được thông tin chính xác cho các em hen.

---------------------Về chỗ học.
    Năm tiếp theo 80% CLC sẽ có thể học ở A chỉ A mà thôi. vì A vừa sửa sang, xây lại khá nhiều phòng. K37 vừa ra nữa ( k37 là khóa clc đầu tiên). nên có vẻ như CLC sẽ học ở A.
    K39-40 CLC học E,H là đúng rồi. Lúc đó A hết sạch phòng. 38,37 CLC đã chiếm hết phòng nên vậy ak.
    p/s thêm cái. Khi học clc các bạn coi như kí vào một hợp đồng. cố định chi phí cố định vị trí học hồi đó của anh là ghi thẳng 4 năm chỉ học ở A tội mấy đứa k39 40 hơi xa xí. Khu A nhiều cái zui.
    p.s: về chỗ học a KHÔNG hề khẳng định là CHẮC CHẮN nhá. vì đọc đâu đó các bạn tư vấn là chắc chắn H hay chắc chắn E nên a muốn nói là chưa có ai biết hết. Năm trước nhiều trường hợp cứ nói học ở cở sở X nào đó. các bạn tìm nhà trọ, đặt cọc các kiểu. tới khi đi học học chỗ khác. lại phải phiền phức. Nên a muốn các bạn hiểu là cần TỪ TỪ trường nói mới đúng. A đâu phải TRƯỜNG

Học phí.
    đúng rồi 25tr/năm. Có thể đóng một lần hay nhiều lần tùy theo e chọn
    ----------------Về lịch học
    Các bạn hiện tại thì không được đăng kí học phần nhé. trường xếp hết tất cả cho nên các bạn chỉ coi tkb và đi học thui ( giống cấp 3)
    Học thì mỗi ngày một buổi.
    HK đầu một tuần học 2-6 HK2 trở đi học thêm t7 và tới học kì 3 thì 7 buổi một tuần. Nghĩa là có một bữa học nguyên ngày
    -----------------------Về xếp lớp
    CLC chia lớp theo anh văn. Ví dụ kiểm toán k38 lớp KI1 là 45 bạn anh văn cao điểm hơn ( thi đầu khóa ak)
    Nhưng học thì học anh văn lại tiếp tục trộn lại chia ra theo trình độ tiếp.
    ------------------------Về học lại học vượt.
    Do CLC khá ít sinh viên so với lớp thường. nên khá khó để có thể mở lớp học lại học vượt.
    Thường học lại nếu môn đó ít người rớt quá bạn sẽ chờ 1 năm để học với đàn em.
    Còn nếu thông thường thì hè trường sẽ mở lớp nếu đủ số sv thì ok học ở hè.
    Riêng học kì cuối cùng. lớp thường mà rớt thì ok. có lớp học lại dễ lắm. CLC mà rớt thì xác định. rớt đông thì vui rớt ít thì.......... tốt nghiệp trễ.
    ---------------------- về rèn luyện và tiếp xúc doanh nghiệp.
    Cái này không có hén. Không có dụ là tiếp xúc doanh nghiệp. NHƯNG
    Cái này ai muốn, năng động là có cơ hội hết. SINH VIÊN rồi không phải học sinh ngen. tự lăn xả ra. nhiều nơi tổ chức lắm. trò chuyện với NHÀ TUYỂN DỤNG, trò chuyện với GIÁM ĐỐC cty A.B.C ..... nói chung có quá trời đầy dẫy ra. không cần phải có người lo cho tận chỗ đâu. LĂN XẢ tìm hiểu tí là ok hết.
    nói không ngoa chứ mấy buổi hội thảo. gặp gỡ mỗi tuần đều có. nhiều lắm.
    CLC được gì mất gì
    --------------[ĐƯỢC]-----------------
    Được khá nhiều thứ từ điều kiện csvc đến giảng viên, chương trình dạy, chương trình test.... các loại. dĩ nhiên như anh trên nói. các bạn học thế nào là do các bạn. Điều kiện tốt không có nghĩa là các bạn sẽ tốt.
    Chọn chuyên ngành trước. dĩ nhiên với việc học sau 1,5 năm mới xét ngành. thì việc chọn ngành trước khá là good. các bạn có thể theo đuổi đam mê của mình. Ví dụ : + Bạn học kiểm toán. nếu bạn chọn ngành trước. bạn có thể join các khóa học ACCA, CAT, FIA, CIMA từ ban đầu.
    + Bạn học tài chính bạn có thể học CFA từ ngay năm đầu. hiển nhiên không hề dễ. nhưng khi ra trường. đảm bảo nếu bạn học đàng hoàng. không có mấy sinh viên được như bạn cả.
    p/s Đừng ai nói rằng học vậy sao học. Kiến thức đâu mà học. Sai lầm to lớn. Những cái đó chủ yếu cần sự chủ động học tập chứ k phải Nền tảng. nếu đã muốn học có cách hết và theo nổi hết lâu hơn người đã biết rồi xí thôi.
    TẤT CẢ DO NGƯỜI HỌC TÌM HIỂU VÀ HỌC NHIỀU HƠN NGƯỜI KHÁC THÔI
    Học tiếng Việt và một số môn bằng tài liệu tiếng anh nhất là các môn chuyên ngành. Cá biệt nhiều giảng viên thích dùng tiếng ANh thì dùng hết tiếng ANh luôn.
    ---------[MẤT]--------------
    MẤT TIỀN. dĩ nhiên là vậy rồi.
    Mất động lực cố gắng vì k phải xét chuyên ngành. Nếu không để ý sẽ mất luôn hai năm đầu vì mê chơi frown emoticon các này các bạn xét chuyên ngành có lợi hơn vì các bạn chăm chỉ học tốt hơn hẳn nhiều bạn CLC.
    Mất nhiều cơ hội tham gia CLB?ĐỘI?NHÓM đgian vì KHÔNG CHỊU KHÓ, SIÊNG NĂNG. thống kê sơ bộ cho thấy thường mỗi lớp chỉ có 10-20/50 bạn tham gia clb/đ/n đây là số khá ít so với trường mình. vì các bạn không quan tâm tới việc này.
    Dĩ nhiên ai đã muốn thì tham gia tốt hết. Chủ nhiệm, Liên trưởng hội sinh viên khoa, BĐH các clb. có CLC hết. và cả ISB nữa.
    ---------[Việc chuyển về lớp thường.] --------------
    BẤT KHẢ THI
    Trường nói có, anh nói không.
    Trường nói rằng. bạn có thể học CLC sau 2 năm nghĩa là 4 học kì. khi mà các bạn của bạn ở lớp thường đã vô chuyên ngành, thì chuyển xuống. ** không có dụ 6 tháng đầu nhé. vì k có được.
    Nếu điều kiện kinh tế gia đình mất. Không học tiếp được. Trường không giải quyết nếu mà chưa hết hai năm.
    SAU HAI NĂM THÌ HAI CHƯƠNG TRÌNH cơ bản chạm nhau. chỉ cơ bản thôi nhé. chứ vẫn có nhiều môn mình học rồi lớp thường chưa học, và ngược lại
    a nói không thể
    Đơn giản vì đã đăng kí học không ai chuyển cả. vd cho dễ hiểu.
    Ngay học kì 1 và 2 các bạn học môn Marketing căn bản, kinh tế vi mô vĩ mô, quản trị học. (Lớp thường học kì 4 mới học mấy môn này)
    Nhưng môn thể dục và tin học lại chưa học. học kì 2 mới bắt đầu. trong khi lớp thường bắt đầu từ kì đầu tiên.
    Ngoài ra còn cả học quân sự nữa. CLC không học quân sự lúc đầu mà năm 2. lớp thường học qsu năm 1.
    SAU 2 NĂM clc học chung lớp. quen mặt, quen nhau hết. bạn thử chuyển học ké lớp thường thôi đã thấy không ổn rồi.
    Chuyển xuống chắc chắn một luồng dư luận bảo BẠN BỎ TIỀN RA MUA CHUYÊN NGÀNH nên mới chuyển kiểu đó.
    THÊM THÔNG TIN: có bạn cmt lớp bạn đó có nhiều người chuyển xuống bất kì lúc nào cũng được. Vậy nên có gì các em hỏi lại thầy cô thôi. chứ lớp anh là không được. smile emoticon a hỏi thì thầy TẤN phụ trách chương trình nói 2 năm như a nói ở trên ak.
    ---------------------------------------------------
    TẶNG KÈM SỔ TAY NHỮNG VẤN ĐỀ CƠ BẢN CỦA NĂM NHẤT

http://forum.ueh.edu.vn/baiviet/1019...-sinh-vien.ueh

cái gì trong sổ tay đó có anh sẽ k trả lời hén. chịu khó đọc đi có gần hết mọi thứ rồi ak
    Ai cần biết bất kì cái gì về clc thì cmt hén. Đơn giản a biết vì a học CLC và năm 4 rồi.

Ngày xưa có thể chênh lệch gần 20tr một năm( ngày xưa lớp thường có 7tr hà) là không đáng. Nhưng từ năm ngoái tới năm nay trở đi. A thấy nó rất đáng.
    Không khí lớp học khác hoàn toàn ( khác với giai đoạn đại cương ở lớp thường)
    Cách tiếp cận bài giảng và dạy cũng khác. ( càng ngày càng khác)
    Đề kiểm tra thậm chí rất khác. Nhất là các môn nền tảng. Đề riêng và rất khó. Dạo gần đây không biết sao chứ lúc a học năm 1,2 thì để bao khó do giảng viên dạy lớp nào tự ra lớp đó ( một số môn thôi không pải toàn bộ)

Cách đăng kí chương trình CLC :

vào ngày làm thủ tục nhập học sẽ có bàn tư vấn và đăng kí dành cho các bạn muốn đăng kí chương trình CLC-UEH

CUỐI CÙNG CÁC BẠN CÓ THẮC MẮC VỀ CHƯƠNG TRÌNH CLC-UEH XIN ĐẶT CÂU HỎI TẠI POST NÀY. ADMIN BI BÈO BỌT HIỆN LÀ SINH VIÊN CLC SẼ GIẢI ĐÁP TẬN TÌNH CHO MỌI NGƯỜI

No Avatar

Van hu nu

cho em hỏi học clc thì học ở đâu ạ?

16:05, 6th Sep 2014

Ngocvuxxl's Avatar

XxL

ở A e nhé

20:34, 6th Sep 2014

No Avatar

Ngochuynh

A ơi, lúc làm thủ tục nhập học, e vô hội trg làm như mọi ngừi, lúc về tới nhà r mới định đki clc, v bh vô lại đki có đc ko ạh ?

17:30, 8th Sep 2014

No Avatar

Cutepea.97

Cho e hoi neu mk hoi lop clc thi luc vao là mk dc chon chuyen nganh cho cả 4 năm học luôn ạ ..khac voi may lop thuong la phải thi xong năm nhất mới dc lựa chọn chuyên ngành ạ

07:11, 15th Aug 2015

No Avatar

Cutepea.97

Với lại hoc lop đó mk có dc nâng cao chất lượng tiếng anh của mk ko ạ @@

07:12, 15th Aug 2015

Lần sửa cuối ngày 23-08-2015 lúc 10:37 PM.
    học ko yêu yếu dần đến chết
    yêu ko học ko ngóc đầu lên

-------------- --------------

2. Có 3 mém đã nhấn thanks bài viết này vì quá cảm kích :">

atroublestar (02-08-2014),baongoclv (05-09-2014),LALALA.K37 (26-07-2014)

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    5
    Mình học chung giáo trình với hệ phổ thông phải không hè

4. Có một mém đã nhấn thanks vì quá cảm động

LALALA.K37 (26-07-2014)

Đang ở
    thanh pho HCM
    Thanks
    936
    MDH học chung giáo trình hầu hết các môn thôi bạn nhé. khá nhiều môn học chương trình giáo trình giảng viên tự đưa ra. ví dụ Kinh tế vi mô mình học giáo trình tiếng anh :3 quyển gì quên mất ùi

6. Có một mém đã nhấn thanks vì quá cảm động

LALALA.K37 (26-07-2014)

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    5
    Trích dẫn Gửi bởi Bi BeO bOt Xem bài viết
    MDH học chung giáo trình hầu hết các môn thôi bạn nhé. khá nhiều môn học chương trình giáo trình giảng viên tự đưa ra. ví dụ Kinh tế vi mô mình học giáo trình tiếng anh :3 quyển gì quên mất ùi

Học khác 1 chút thì mình thi như thế nào hả bạn?

8. Có một mém đã nhấn thanks vì quá cảm động

LALALA.K37 (26-07-2014)

Đang ở
    thanh pho HCM
    Thanks
    936
    thi theo đề riêng bạn nhé. có rất nhiều môn thi đề chung. nhưng cá biệt có một số môn thi đề riêng. và phải nói khó bá đạo luôn

Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    1
    Cho em hỏi AV lớp CLC thế nào ạ, học lớp CLC mình có thể đọc các từ ngữ tiếng Anh chuyên ngành trong sách tham khảo dc ko ạ? Còn giảng viên có phải các giảng viên TOP ko ạ? Và đắt nhưng có xắt ra miếng ko ạ ?

Ngocvuxxl's Avatar

XxL

:3

14:25, 1st Aug 2014

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    1
    cho em hỏi nếu có hơn 400 ng đki CLC thì có phải thi tiếng Anh để đc học k ạ

atroublestar's Avatar

atroublestar

theo mình biết thì đều phải đk thi av hết ák bạn ơi

21:26, 2nd Aug 2014

Thành Viên Đã Kích Hoạt banhathuy's Avatar
    Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    0
    Bạn ơi cho mình hỏi tại mình cũng vừa tốt nghiệp ko bk giờ xin vô học quản trị kinh doanh thì có cần thi xét duyệt ko vậy bạn ????

Thành Viên Đã Kích Hoạt
    Thanks
    3
    Anh ơi cho em hỏi thư viện của lớp CLC là dùng chung với ISB đúng ko ạ?

atroublestar's Avatar

atroublestar

^^ mình cũng nghe nói v ák :P

21:19, 18th Aug 2014

Đang ở
    thanh pho HCM
    Thanks
    936
    chuẩn ùi nhá :d

15. Có một mém đã nhấn thanks vì quá cảm động

produthe1996 (19-08-2014)

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Từ khóa:

older news google.comurlsa=

có nên học lớp clc uehISB UEHclc uehkiểm toán clc là gìhỏi đáp uehueh có nên học clctại sao nên học clchệ CLC iuhnhững ngành học clc uehhệ isb học như thews nàotại sao không nên chọn trường isbISB và UEHcó nên học ở ueftim hieu ve clclớp clc uehhệ clc ueh có dc học vượt hè khôngUEH lớp clchệ isb học như thế nàoueh năm nhất học ở cơ sở nàoisb có dễ vô khôngcác trường hợp chuyển qua ISB UEHhọc clc tại uehnên hiểu sao về những ngành clcclc học nhiều hơn ueh